kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Ðề tài: Những lời chúc mừng sinh nhật hay nhất

Hòa Bình

Thumbs up Những lời chúc mừng sinh nhật hay nhất

Những lời chúc mừng sinh nhật hay nhất
    Hệ Thống Nghe Nhạc - Xem Phim Trực Tuyến

Download

1. Anh sẽ ko chúc em j cả vì em xứng đáng dc hưởng những điều tốt đẹp nhất. Chúc ấy những gì tốt đẹp nhất mà chưa từng ai chúc ấy
    Mình sẽ luôn ở đằng sau ấy
    Luôn âm thầm và lặng lẽ đi suốt cuộc đời ấy
    Khi ấy cần, mình sẽ đến bên cạnh ấy
    HAPPY BIRTHDAY TO YOU !!!

2. Tặng phẩm này riêng nó chẳng có ý nghĩa gì cả, nhưng mà kỉ niệm ở đây là anh gởi cho em tất cả những tình cảm tha thiết nhất. Sinh nhật vui vẻ.

3. Dear Mom,
    Warm wishes on your birthday, I wish that I could be there to celebrate it with you, but that is impossible. I send along my love and affection. I'm also sending a little gift. I hope you like it. Take care !
    Your son.
    Mẹ yêu dấu
    Con xin gởi những lời chúc tốt đẹp nhân sinh nhật của mẹ. Con ước gì mình có thể có mặt ở đấy chia vui cùng mẹ nhưng con không thể. Con gởi cùng món qùa nhỏ này là tình yêu và lòng thành kính mến của con. Con hy vọng mẹ sẽ thích món qùa đó. hãy giữ gìn sức khoẻ.
    Con của mẹ.

4. Hãy để những lời chúc sâu lắng của tôi luôn ở bên cạnh cuộc sông tuyệt vời của bạn. tôi hy vọng trong năm tới bạn luôn khỏe mạnh và thuận buồm xuôi gío trong công việc. Sinh nhật vui vẻ.

5. Thay mặt chủ tịch nước,
    chủ tịch quốc hội,
    các bộ trưởng, các ban ngành,
    84 triệu người VN,
    6 tỷ dân trên thế giới,
    chúc mừng ...năm ngày sinh của thiên thần đáng yêu nhất!

6. Ngày hôm nay không như là ngày hôm qua, ngày hôm nay là một ngày đặc biệt....
    Happy birthday to you! To day was not sunny day but wish It is day full of happy, smile and lucky with you!

7. Ngày này 23 năm về trước, một cô bé ( cậu bé ) đã khóc thật nhiều để chào đón mình ra đời. Và ngày hôm nay cô bé ấy chính là bạn, bạn hãy mỉm cười thật nhiều nhé để thấy rằng từng giây, từng phút đều mang lại hạnh phúc cho bạn. Và tôi, tôi muốn nói với bạn rằng: chúc bạn sinh nhật vui vẻ và thành công trong tuổi mới!

8. Ngày hôm nay không như là ngày hôm qua, ngày hôm nay là một ngày đặc biệt, đủ đặc biệt để bạn có thể chia sẻ niềm vui của mình với tất cả mọi người và đủ đặc biệt để mọi người muốn gửi tới bạn những lời chúc may mắn và ngọt ngào nhất. CHÚC MỪNG SINH NHẬT BẠN!!!

9. Congragulation your birthday, we wish you young and nice forever and happiness. You are teacher that we love and respect.
    Mừng sinh nhật cô chúng em chúc cô luôn tươi trẻ mạnh khỏe và hạnh phúc. Mãi mãi là người chúng em yêu qúi.

10. Darling ! on occasion of you birthday, wishing you success more. Hoping that you will love me forever same as the first time and you are always besides me.
    Anh yêu ! Sinh nhật anh em chúc anh gặt hái nhiều thành công. Mong anh mãi yêu em như ngày đầu và luôn ở bên em.

11. Mun ! on occasion of your birthday, wishing you a good helth and lucky, the most happiness will come to mum your life.
    Mẹ yêu ! Sinh nhật của mẹ con chúc mẹ mạnh khỏe và những may mắn, hạnh phúc nhất sẽ đến với mẹ trong cuộc đời.

12. Nếu không có ngày này có lẽ tôi đã không có bạn.
    Happy birthday !!
    (`'•.¸(`'•.¸¤*¤¸.-'´)¸.•'´)
    «´¨`•..¤ =====¤..•´¨`»
    (¸.•'´(¸.•'´¤*¤`'•.¸)`'•.¸)

các câu chúc mừng sinh nhật đỉnh!!!!
    Thứ hai, 09/03/2009 15:19 pm

"anh sẽ ko chúc em j cả vì em xứng đáng dc hưởng những điều tốt đẹp nhất"
    chúc ấy những gì tốt đẹp nhất mà chưa từng ai chúc ấy
    mình xẽ luôn ỡ đường sau ấy
    luôn âm thầm và lạng lẽ đi suốt cuộc đời ấy
    khi ấy cần mình sẽ đến
    HAPPY BIRTHDAY TO YOU !!!
    Khi mày về tao bồng đứa con ra sân bay đón mày. Mày đi 14 tháng rồi, con tao cũng chừng ấy tuổi. Nhớ mua quà cho con tao nha mậy.

27 tuổi già rồi nha thằng kia, lo mà sinh con đẻ cháu đi, mai mốt "bất lực" thì đừng có mà chạy qua năn nỉ tao.

Chúc mừng sinh nhật mày.

Anh yêu quý, mong anh một tuổi mới yêu em nhiều hơn, nhiều hơn nữa nha anh và giữ mãi tình yêu mà anh dành cho em. Tháng 9 này em đi lấy chồng. hahahahahahahahah

Chúc anh sinh nhật nhiều nhiều câu chúc mừng "kiểu lên cơn" như thế.

Mọi điều tốt lành nha anh.
    I and my wife wish you a very happy birthday. Always remember to build yourself a wonderful family with fantastic and romantic woman, full of children, but not with my wife.
    Già làng ơi già làng. Bớt học hành, bớt ăn chơi mà lo ấy vợ đi nha.

Năm tới mà mày không lấy vợ là tao qua nhà mày, sẽ "thiế....n" cho mày thành Thái G.

Kakakaka, chúc mừng sinh nhật mày nha cu.

Em chúc mừng anh trai mọi điều tốt lành. Mai mốt em có con, anh làm cha đỡ đầu cho nó nha (cứ không phải là cha thiệt nha ).

Trong suy nghĩ của em, anh luôn là thần tượng và đã giúp em rất nhiều trong thời gian qua. Thành công của em hôm nay có sự hiện diện của anh

Ước mong anh là con suối trong những ngày Saigòn nắng gắt, để em ...rửa chân cho mát.

Ước mong anh là cái nắng Saigòn gay gắt trong ngày áp thấp nhiệt đới, để em phơi đồ....

Nói chung anh là cái gì đó không thể thiếu trong đời này, dù giản dị nhưng rất quan trọng.

Chúc mừng anh tuổi mới với nhiều niềm vui..

Happy Birthday

Happy Birthday

Happy Birthday

Happy Birthday

Happy Birthday
    Ngày buồn tháng nhớ năm thương.

Saigon lúc này không có anh, trời khó chịu quá. Nhớ tiếng cười hết sức... man rợ của anh.

Mau mau về để em nghe tiếng cười của anh nha, một phần tất yếu của cuộc sống.

Chúc anh nhiều hạnh phúc và thành đạt.

Chúc lớp trưởng một ngày bình yên, êm ấm bên người mà mình yêu. Nhưng nhớ đừng làm gì quá giới hạn của nó

Lớp trưởng zui zẻ nha.

Tao vừa nghe thằng T nó gọi điện hỏi mail chúc mừng sinh nhật mày chưa? Tao mới nhớ đến, chứ bình thường tao hay quên lắm (nhưng tao còn nhớ mày thiếu tao 5000 đồng hôm đi ăn hủ tíu gõ năm nào nào đó, nhắc hòai mà mày không chịu trả )

Chúc mày tuổi mới không bị hắc lào hay giang mai, bệnh lậu.
    Hãy luôn giữ nét baby và giọng cười trời cho của anh nha. Đừng thay đổi hình tượng của em nha anh, một anh chàng baby đáng ... đánh đòn.

Cầu mong anh "chàng baby" có baby để ẵm. Sinh nhật vui vẻ nơi xứ người nha anh.

Mừng sinh nhật lần thứ 2 liên tiếp không được cầm ly bia chúc mừng anh. Buồn thiệt, nên em đang ôn lại kỷ niệm xưa bằng ly rượu ... tự xử.

Nào nâng ly chúc mừng, cụng ly với em nha anh

Tặng phẩm này riêng nó chẳng có ý nghĩa gì cả, nhưng mà kỉ niệm ở đây là anh gởi cho em tất cả những tình cảm tha thiết nhất. Sinh nhật vui vẻ

Nhân dịp sinh nhật lần thứ ... của em, chúc em luôn tươi khỏe, trẻ đẹp. Cầu mong những gì may mắn nhất, tốt đẹp nhất và hạnh phúc nhất sẽ đến với em trong tuổi mới.

Anh yêu ! Sinh nhật anh em chúc anh gặt hái nhiều thành công. Mong anh mãi yêu em như ngày đầu và luôn ở bên em.
    Mẹ yêu ! Sinh nhật của mẹ con chúc mẹ mạnh khỏe và những may mắn, hạnh phúc nhất sẽ đến với mẹ trong cuộc đời

Mẹ yêu dấu
    Con xin gởi những lời chúc tốt đẹp nhân sinh nhật của mẹ. Con ước gì mình có thể có mặt ở đấy chia vui cùng mẹ nhưng con không thể. Con gởi cùng món qùa nhỏ này là tình yêu và lòng thành kính mến của con. Con hy vọng mẹ sẽ thích món qùa đó. hãy giữ gìn sức khoẻ.
    Con trai của mẹ

Hãy để những lời chúc sâu lắng của tôi luôn ở bên cạnh cuộc sông tuyệt vời của bạn. tôi hy vọng trong năm tới bạn luôn khỏe mạnh và thuận buồm xuôi gío trong công việc. Sinh nhật vui vẻ.
    Thay mặt chủ tịch nước,
    chủ tịch quốc hội,
    các bộ trưởng, các ban ngành,
    84 triệu người VN,
    6 tỷ dân trên thế giới,
    chúc mừng ...năm ngày sinh của thiên thần đáng yêu nhất!

Ngày mai mới là SINH NHẬT của bạn nhưng hôm nay em mạo phép wa mặt tất cả vợ con của sếp chúc mừng bạn đầu tiên nha.
    mình biết bạn thích Ly với Lan tường cơ dưng mà mấy cái icon nó chạ có Ly hay Lan tường rì cả.. bạn nhận tạm hoa hồng với cỏ 3 lá may mắn trước vậy

Happy Birthday... Chúc bạn 1 sinh nhật vui vẻ , ấm áp và hạnh phúc bên cạnh những người thân yêu nhất của mình. Mong bạn có thể vượt wa được mọi khó khăn ( nếu có - sẽ có ) và đạt được tất cả những điều mà bạn mong ước

Cuối cùng mình mong bạn sẽ làm việc chăm chỉ , kiếm thật nhiều xiền để trả cho mình và mọi người ...

Nhân dịp sinh nhật lần thứ N của Sếp. Thay mặt toàn thể bà tám chúc bạn sinh nhật vui vẻ hạnh phúc.

Chúc bạn :

Tươi như hoa thiên lý
    Khỏe như đá kim cương
    Sức mạng rắn phi thường
    Vượt qua được mọi khó khăn vất vả

Cuộc đời này của em/ anh gắn chặt với anh mất rồi...
    Sinh nhật năm nay năm sau, 10 năm sau hai muơi năm sau 50, 100 năm sau chúng ta vẫn đốt những ngọn nến nung linh này nhé.....
    1. Lời chúc thành thật O

Dù ngôn từ của bạn có vẻ rất lộn xộn và không bóng bẩy, thậm chí còn “khô như ngói” nhưng chỉ cần xuất phát từ trái tim tràn đầy yêu thương,
    sự quan tâm thì lời chúc của bạn cũng sẽ là lời chúc đáng chú ý nhất đối với người ấy.
    Và đây cũng được coi là lời chúc mà người ấy mong chờ nhất trong buổi sinh nhật tuổi mới vui vẻ này.

2. Lời chúc đặc biệt

Trong ngày sinh nhật, người ấy sẽ nhận được rất nhiều lời chúc mừng tốt đẹp và vui nhộn từ phía bạn bè, người thân của mình.
    Vậy bạn có thể không cần chúc những lời giống nữa hay làm khác đi 1 chút. Bạn hãy cảm ơn người đó vì tất cả những gì người đó đã làm cho mình,
    cảm ơn người đó đã ở bên cạnh bạn, cảm ơn người ấy đã khiến bạn được hạnh phúc...những lời nói này sẽ khiến ng ấy xúc động bò qua sự ngại ngùng và dù trước mặt bạn bè ...

3. Lời chúc giản dị

Bạn hãy có mặt sớm trong buổi sinh nhật của người ấy với lời chúc mừng đã trở thành câu cửa miệng nhưng cũng đầy ý nghĩa “Chúc mừng sinh nhật”.
    Tất nhiên sau đó là một món quà nhỏ nhưng đúng với sở thích của người ấy. Và người ấy rất vui và hãnh diện khi được giới thiệu bạn với bạn bè, người thân.

4. Lời chúc ấn tượng B-)

Để khiến buổi lễ sinh nhật của người ấy trở nên thật ấn tượng, bạn hãy tự hát bài “Chúc mừng sinh nhật” và thu nó vào đĩa CD.
    Khi đến dự buổi lễ, bạn sẽ bật lên cho người ấy và mọi người cùng nghe. Với lời chúc này, hẳn không một ai là không thể ấn tượng với bạn
    và sẽ tò mò về bạn rất nhiều.

5. Lời chúc không lời @--;-

Không cần những lời nói hoa mỹ, cũng chẳng cần những quà tặng giá trị.
    Bạn chỉ cần xuất hiện bên người ấy với một bông hồng tình yêu và ánh mắt nồng nàn biết nói.
    Lời chúc không lời mà cháy bỏng ấy cũng sẽ là món quà đặc biệt nhất với người ấy trong ngày hôm nay. Vì không có ai đến chia vui tuổi mới với người yêu bạn lại thiếu đi một lời chúc mừng nào đó.

Khi mày về tao bồng đứa con ra sân bay đón mày. Mày đi 14 tháng rồi, con tao cũng chừng ấy tuổi. Nhớ mua quà cho con tao nha mậy.

27 tuổi già rồi nha thằng kia, lo mà sinh con đẻ cháu đi, mai mốt "bất lực" thì đừng có mà chạy qua năn nỉ tao.

Chúc mừng sinh nhật mày.

Happy Birthday

Happy Birthday

Happy Birthday

Happy Birthday

Happy Birthday

.....(tin nhắn này gởi qua YM lúc 12h Singapore của thằng bạn Indonesia, chưa kịp "thank you" vì đang cảm động không biết tại sao nó biết ngày sinh của mình thì nó nhắn tiếp câu tiếp theo...)

Happy Birthday Indonesia

(chời, đây là tin nhắn hắn chúc mừng ngày quốc khánh của Indo, cũng là ngày 17.8). Đọc xong câu nhắn cuối cùng, suýt té xỉu. Nhưng sau đó thì mình cũng lịch sự nhắn lại.

Congratulations to Indonesia National Day and my birthday also.

Hehehe, sau đó nhận tiếp câu chúc mừng của thằng bạn Indo này, kèm theo một bài hát mà mình không hiểu nó hát gì (hát tiếng Indo mà).

Anh yêu quý, mong anh một tuổi mới yêu em nhiều hơn, nhiều hơn nữa nha anh và giữ mãi tình yêu mà anh dành cho em. Tháng 9 này em đi lấy chồng. hahahahahahahahah

Chúc anh sinh nhật nhiều nhiều câu chúc mừng "kiểu lên cơn" như thế.

Mọi điều tốt lành nha anh.

(xém xỉu thiệt)

Happy Bird....

Day, kekekeke

(câu chúc này sặc mùi XXX của một đồng chí con lãnh đạo tỉnh)

Hi Andy, I and my wife wish you a very happy birthday. Always remember to build yourself a wonderful family with fantastic and romantic woman, full of children, but not with my wife.

(câu này của vợ chồng bạn Myo Mint Khan, Myanmar)

Năm tới mà mày không lấy vợ là tao qua nhà mày, sẽ "thiế....n" cho mày thành Thái G.

Em chúc mừng anh trai mọi điều tốt lành. Mai mốt em có con, anh làm cha đỡ đầu cho nó nha (cứ không phải là cha thiệt nha ).

Trong suy nghĩ của em, anh luôn là thần tượng và đã giúp em rất nhiều trong thời gian qua. Thành công của em hôm nay có sự hiện diện của anh.

Chúc anh ngày vui trọn vẹn và mong anh quay về VN.

Ước mong anh là con suối trong những ngày Saigòn nắng gắt, để em ...rửa chân cho mát.

Ước mong anh là cái nắng Saigòn gay gắt trong ngày áp thấp nhiệt đới, để em phơi đồ....

Nói chung anh là cái gì đó không thể thiếu trong đời này, dù giản dị nhưng rất quan trọng.

Chúc mừng anh tuổi mới với nhiều niềm vui..

Anh ơi, qua đó ráng cua một cô gái đạo Hồi chính thống cho tụi em xem đi.

Hí hí hí, chúc anh vui trong ngày 17.8 nha.

Ngày buồn tháng nhớ năm thương.

Saigon lúc này không có anh, trời khó chịu quá. Nhớ tiếng cười hết sức... man rợ của anh.

Mau mau về để em nghe tiếng cười của anh nha, một phần tất yếu của cuộc sống.

Chúc anh nhiều hạnh phúc và thành đạt.

Chúc lớp trưởng một ngày bình yên, êm ấm bên người mà mình yêu. Nhưng nhớ đừng làm gì quá giới hạn của nó

Lớp trưởng zui zẻ nha.

Tao vừa nghe thằng T nó gọi điện hỏi mail chúc mừng sinh nhật mày chưa? Tao mới nhớ đến, chứ bình thường tao hay quên lắm (nhưng tao còn nhớ mày thiếu tao 5000 đồng hôm đi ăn hủ tíu gõ năm nào nào đó, nhắc hòai mà mày không chịu trả )

Chúc mày tuổi mới không bị hắc lào hay giang mai, bệnh lậu.

Khi nào về thì đi nhậu nha mậy. Tao dời họp lớp mình qua tháng 12, chờ mày về để trả tền... kukukukukuuk

Nhớ mày lắm.

Hãy luôn giữ nét baby và giọng cười trời cho của anh nha. Đừng thay đổi hình tượng của em nha anh, một anh Thái baby đáng ... đánh đòn.

Cầu mong anh "Thái baby" có baby để ẵm. Sinh nhật vui vẻ nơi xứ người nha anh.

Mừng sinh nhật lần thứ 2 liên tiếp không được cầm ly bia chúc mừng anh. Buồn thiệt, nên em đang ôn lại kỷ niệm xưa bằng ly rượu ... tự xử.

Nào nâng ly chúc mừng, cụng ly với em nha anh.

Mong anh về VN.

Hi Andy,

Happy birthday, my lovely friend. Missing you much.

It is wise to apply the oil of refined politeness to the mechanisms of friendship.

Gho Sing Toh, Andrew.

Và đây là lời chúc đến từ nguyên President của hội Post ở NTU:

"Hôm nay 17.8, cách đây đúng 27 năm một đứa trẻ chào đời va được đặt tên Thái . 27 năm sau ngày ấy, đứa trẻ đó nay đã trở thành một chàng trai cao 1m68, nặng 70kg, thân hình cường tráng (Nói vậy thôi chứ sắp già rồi đấy em ). Xin chúc mừng sinh nhật lần thứ 27 của chú Thái. Chúc chú mau có người nâng khăn sửa túi để cho thiên hạ không gọi mình là… dám nữa "

• Tận sâu trong trái tim của mình luôn có hình bóng của bạn.

• Những lời nói hành động của bạn đã ở tận sâu trong trái tim của mình.Và mình thấy những kỉ niệm của mình ngọt ngào và ấm áp theo thời gian. Mình hy vọng những kỉ niệm đó sẽ còn mãi. Hơn thế nữa mình mong muốn mình sẽ còn được dự nhiều lần sinh nhật của ban như thế này. Trong con mắt của mình thì bạn là con người hoàn hảo nhất. Chúc mừng sinh nhật! Happy birthday to my love!"

• Cám ơn đấng sinh thành đã sinh em ra để dành cho anh!

• Cuộc đời này của anh gắn chặt với em mất rồi.

• Sinh nhật năm nay năm sau, 10 năm sau hai muơi năm sau 50, 100 năm sau chúng ta vẫn đốt những ngọn nến nung linh này nhé.....

• Nếu không có ngày này thì có lẽ anh cũng không có được em. Happy birthday to mylove!

• My love ! A đã yêu em từ khi anh chưa ra đời. Chúc em có được đầy tràn tình yêu của anh.

• Thinking of you with love on your birthday and wishing you everything that brings you happiness today and always. ~ Thương nghĩ về em/anh trong ngày sinh nhật và anh/em chúc mọi thứ luôn mang đến hạnh phúc cho em/anh vào ngày hôm nay và mãi mãi.

• To the world, you may be one person. But to me, you are the world. Happy Birthday to U! ~ Đối với thế giới, em chỉ là một người bình thường, nhưng đối với anh, em là tất cả. Chúc mừng sinh nhật em!
    • It's as easy to stay in love with you as it was to fall in love. ~ Giữ tình em dễ như anh đã từ si em vậy!
    • Happy Birthday my love! ~ Chúc mừng sinh nhật em yêu!
    • It is not being in love that makes me happy but it is being in love with YOU that makes me happy. ~ Không phải vì yêu làm cho anh hạnh phúc mà vì yêu EM mới làm anh hạnh phúc. Chúc mừng sinh nhật em!With each year I love you more and more. ~Cứ mỗi năm anh lại yêu em nhiều, nhiều hơn! Chúc mừng sinh nhật em!
    • May this year be your best ever. ~ Chúc em năm nay là năm may mắn, hạnh phúc nhất từ trước đến giớ.
    • I hope all your birthday dreams and wishes come true. ~ Chúc tất cả các ước nguyện của em trong ngày sinh nhật đều trở thành hiện thực.
    • Not just a year older, but a year better. ~ Thêm một tuổi là thêm sự tốt đẹp.
    • Here's to another year of experience. ~ Đây là thêm một năm trưởng thành hơn.
    • A simple celebration, a gathering of friends; here is wishing you great happiness, a joy that never ends. ~ Một sinh nhật đơn giản bên bạn bè, ước rằng bạn thật hạnh phúc và tràn trề niềm vui.
    • A birthday is just the first day of another 365-day journey around the sun. Enjoy the trip. ~ Sinh nhật chỉ là ngày đầu tiên trong 365 ngày vòng quanh mặt trời. Hãy tận hưởng những ngày còn lại bạn nhé.

thay đổi nội dung bởi: Lâm Voi, 11-16-2010 lúc 10:58 AM

Hòa Bình

" Sinh nhật vui vẻ, 1 ngày lượm cọc tiền, 1tuần lượm được túi tiền, 1 tháng lượm được va li tiền, cả năm êm tiền mà ngủ ^^"

Chúc mừng anh tuổi mới với nhiều niềm vui

"Hôm nay .............., cách đây đúng ...... năm một đứa trẻ chào đời va được đặt tên ...... ,........ năm sau ngày ấy, đứa trẻ đó nay đã trở thành một chàng trai cao ......, nặng ......kg, thân hình cường tráng (Nói vậy thôi chứ sắp già rồi đấy em ). Xin chúc mừng sinh nhật lần thứ .......... của ....... Chúc ............ mau có người nâng khăn sửa túi để cho thiên hạ không gọi mình là....T… dám nữa "
    chúc ấy những gì tốt đẹp nhất mà chưa từng ai chúc ấy
    mình xẽ luôn ỡ đường sau ấy
    luôn âm thầm và lạng lẽ đi suốt cuộc đời ấy
    khi ấy cần mình sẽ đến
    <<thành công thì nhó cãm õn mình nha>>

Hòa Bình

+ Gởi đến bạn món qùa này với cả tấm lòng và một lời chúc bạn sẽ hạnh phúc tràn đầy. Những điều hạnh phúc nhất luôn đến với bạn.

Sending you this present with my heart and with that you'll be happy in fullest measure. May the happinest things alway happen to you.

+ Anh không nghĩ rằng anh có thể có hạnh phúc thực sự cho đến ngày anh gặp em. Chúc Sinh nhật hạnh phúc.

I didn't think that I could ever trust happiness. Then I met you. Happy Birthday Dear.

+ Dù không gian có phân cách chúng ta và thời gian có trôi đi mỗi ngày, tôi vẫn giữ trong tim sự quan tâm và những lời chúc tốt đẹp cho em.

Though distance separates us and time keeps us going on our own way, through each and every day I will hold in my heart the caring and blessing for you and never let you go.

+Gửi đến em những lời chúc tốt đẹp nhất, ngọt ngào như những bông hoa này, vì em đã cùng anh đi đến tận cùng thế giới. Chúc sinh nhật hạnh phúc.:leuleu::leuleu::leuleu:

Send you my beautiful blessing that is as sweet as a flower to be your companion till the end of the world. Happy birthday to you.

+ Trong ngày sinh nhật tốt đẹp này, chúc bạn những ngày thực sự hạnh phúc ở trong tầm tay của bạn. Và những ước mơ rực rỡ nhất đều có thể thực hiện được.

On such a day like your birthday, may you be in arm with a truly happy day bringing fulfillment of your favorite hope your brightest promise.

+ Hãy để những lời chúc sâu lắng của tôi luôn ở bên cạnh cuộc sông tuyệt vời của bạn. tôi hy vọng trong năm tới bạn luôn khỏe mạnh và thuận buồm xuôi gío trong công việc. Sinh nhật vui vẻ.:((:((:((

Let my deep blessing always. Surround magnificent travel of your life. I hope in years to come you will hane a good health and plain sailing.
    Happy birthday.

+ Tôi chúc bạn tìng yêu và hạnh phúc nhân dịp sinh nhật của bạn.

I want to wish you love and happiness on your birthday.[-O<

+ Chúng ta quen nhau đã lâu. Tấm thiệp này để biết rằng em luôn ở trong suy nghĩ của tôi.

It's been so long since we have gotton together. Here is a little card to let you know that you're in our thoughts often.

Hòa Bình

Bao nhiêu nắng để làm khô 1 dòng sông ? Bao nhiêu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc ? Bao nhiêu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ ? Bao nhiêu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu? Bao nhiêu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách ? Bao nhiêu cái ôm để thấy ta trưởng thành ? Bao nhiêu lời nói mới làm bạn hiểu tôi ? Bao nhiêu nước mắt để được tha thứ ? Bao nhiêu nụ cười để làm vơi khắc khoải ? Bao nhiêu im lặng để biết ta là của nhau ? bao nhiêu chờ đợi để đổi lấy 1 lời... ??? ....tất cả chỉ fụ thuộc vào chính bạn!

Đừng ghét những người nói nhiều, họ nói nhiều vì họ muốn gây sự chú ý với bạn. Đừng ghét những người ít nói, họ ít nói cũng vì họ sống wá nội tâm. Đừng ghét những người hay khóc, họ hay khóc là vì họ wá nhạy cảm với cuộc sống. Cũng đừng ghét những người hay cười, họ hay cười cũng chỉ vì họ là người luôn cởi mở, dễ làm wen. Đừng ghét tui bởi vì tui luôn bên cạnh bạn khi bạn cần.

Gửi bạn lời chúc an lành cho thứ 2, may mắn cho thứ 3, nụ cười cho thứ 4, vạn sự tốt lành cho thứ 5, thành công cho thứ 6, ấm áp tình yêu cho thứ 7, cho ngày Chủ Nhật hạnh phúc …♪♥--->Nice Weekends nhe!*.*! (gửi cho ngươi` tui iu ,cho bạn be` )

Bao nhiêu nắng để làm khô 1 dòng sông ? Bao nhiêu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc ? Bao nhiêu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ ? Bao nhiêu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu? Bao nhiêu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách ? Bao nhiêu cái ôm để thấy ta trưởng thành ? Bao nhiêu lời nói mới làm bạn hiểu tôi ? Bao nhiêu nước mắt để được tha thứ ? Bao nhiêu nụ cười để làm vơi khắc khoải ? Bao nhiêu im lặng để biết ta là của nhau ? bao nhiêu chờ đợi để đổi lấy 1 lời... ??? ....tất cả chỉ fụ thuộc vào chính bạn!

Đừng ghét những người nói nhiều, họ nói nhiều vì họ muốn gây sự chú ý với bạn. Đừng ghét những người ít nói, họ ít nói cũng vì họ sống wá nội tâm. Đừng ghét những người hay khóc, họ hay khóc là vì họ wá nhạy cảm với cuộc sống. Cũng đừng ghét những người hay cười, họ hay cười cũng chỉ vì họ là người luôn cởi mở, dễ làm wen. Đừng ghét tui bởi vì tui luôn bên cạnh bạn khi bạn cần.

Gửi bạn lời chúc an lành cho thứ 2, may mắn cho thứ 3, nụ cười cho thứ 4, vạn sự tốt lành cho thứ 5, thành công cho thứ 6, ấm áp tình yêu cho thứ 7, cho ngày Chủ Nhật hạnh phúc …♪♥--->Nice Weekends nhe!*.*! (gửi cho ngươi` tui iu ,cho bạn be` )

Và hãy nhớ rằng:Người ta nói trên trái đất không có gì ở ngoài qui luật cả. Nhưng tình yêu hình như cũng có lúc là một ngoại lệ. Tình yêu có thể nâng bổng con người nhưng cũng lắm lúc nhấn chìm kẻ háo hức. Tôi không tin những người quá lạc quan khi nói về tình yêu bằng thể khẳng định. Người ta có thể tin rằng mình được yêu và cũng có thể hiểu nhầm mình không được yêu.

Tôi không thể nói về một vấn đề mà chính bản thân mình cũng chưa hiểu hết. Chưa hiểu hết là nói theo kiểu đại ngôn chứ thật sự là hoàn toàn không thể hiểu. Nếu có người nào đó thách thức tôi một trò chơi nghịch ngợm thì tôi sẽ mang tình yêu ra mà đánh đố. Tôi e, không ai dám tự xưng mình am tường hết nội dung phong phú và quá phức tạp của tình yêu. Có người yêu thì hạnh phúc; có người yêu thì đau khổ. Nhưng dù đau khổ hay hạnh phúc thì con người vẫn muốn yêu. Tình yêu vì thế mà tồn tại. Con người không thể sống mà không yêu. Hàng nghìn năm nay con người giả trá đó lúc biết được thì làm khổ lòng nhau biết bao nhiêu mà kể. Người giả, người thật nhìn nhau lúc bấy giờ ngỡ ngàng không biết thế nào nói được. Người thật thì nằm bệnh, người giả thì nói, cười huyên thuyên. Ðời sống vốn không bất công. Người giả trong tình yêu thế nào cũng thiệt. Người thật thế nào cũng được đền bù. Tình yêu thời nào cũng có. Nhưng có tình yêu kết thúc bi thảm đến độ có khi con người không dám yêu. Yêu mà khổ quá thì yêu làm gì. Có người đã nói như vậy. Tôi đã có dịp đứng trên hai mặt của tình yêu và dù sao chăng nữa, tôi vẫn muốn giữ lại trong lòng một ý nghĩa bền vững: "Cuộc sống không thể thiếu tình yêu".

Có Ai Đó Rất Nhớ Bạn
    Hay nhớ rằng ...
    - Có ai đó rất tự hào về bạn
    - Có ai đó đang nghĩ đến bạn
    - Có ai đó quan tâm đến bạn
    - Có ai đó rất nhớ bạn
    - Có ai đó muốn nói chuyện với bạn
    - Có ai đó muốn ở cạnh bạn
    - Có ai đó luôn mong sự bình yên cho bạn
    - Có ai đó luôn biết ơn mọI sự cổ vũ của bạn
    - Có ai đó muốn nắm tay bạn
    - Có ai đó luôn muốn bạn hạnh phúc
    - Có ai đó muốn tặng quà cho bạn
    - Có ai đó thán phục sự mạnh mẽ của bạn
    - Có ai đó muốn bảo vệ bạn
    - Có ai đó yêu thương bạn vì chính bạn là bạn
    - Có ai đó rất vui khi bạn là bạn của họ
    - Có ai đó muốn bạn biết rằng họ sẵng sàng ở bên bạn
    - Có ai đó muốn làm mọi điều dành chi bạn
    - Có ai đó muốn chia sẻ cùng bạn
    - Có ai đó vẫn tha thiết với cuộc sống chỉ bởi vì bạn
    - Có ai đó luôn cần sự động viên của bạn
    - Có ai đó cần niềm tin ở bạn
    - Có ai đó vẫn tin tưởng ở bạn
    - Có ai đó thích một bản nhạc nhắc họ về bạn
    Và có ai đó sẽ khóc khi đoc những dòng này về bạn …
    Hãy nhớ rằng ...bạn quan trọng như thế nào đối với một ai đó ...
    nethoabinh.com sưu tập các lời chúc mừng sinh nhật hay và ý nghĩa các bạn hãy cùng tham gia và đóng góp nhé, chào thân ái admin Lâm voi

Hòa Bình

Anh chỉ mang đến cho em toàn là đau khổ ... Có lẽ vì vậy mà em yêu Anh. Bởi vì niềm vui thì dễ quên, còn đau khổ thì không bao giờ . ( LERMONTOV )

Chẳng bao giờ xảy ra chuyện ta yêu mà người con gái không hề hay biết - ta tin rằng mình đã tỏ tình một cách rõ ràng bằng một giọng nói, một ánh mắt, một cái chạm tay nhẹ nhàng .( G.GREENE )
    Cuộc đời Anh là một cơn mộng kéo dài . Nó trôi qua thật êm đềm và tĩnh lặng anh chìm đắm trong cơn mơ đó tưởng chừng như không bao giờ tỉnh giấc và để rồi vào một ngày đẹp trời Anh đã choàng tỉnh cơn mộng đó vì đã có một người con gái đến đánh thức con tim tình yêu đang ngủ say của Anh dậy . ....Người con gái ấy mang tên của Em ( DESPERADO0_INLOVE )
    Cái ngày mà một phụ nữ đi qua trước mặt bạn, tỏa ánh sáng cho bạn bước theo chân nàng, thì cái ngày đó bạn khốn đốn rồi, bạn đã yêu .Hình ảnh của nàng sẽ đưa bạn sang một lĩnh vực rực rỡ của tâm hồn bạn, nơi không có gì phải cũng chẳng có gì trái, đó là lĩnh vực của cái đẹp và tình yêu . Lúc này bạn chỉ còn một việc để làm : " Nghĩ đến nàng thiết tha đến mức nàng buộc phải nghĩ đến bạn " . ( V.HUGO )
    Tình yêu chân chính thì trong sạch, nó ở trong tim chớ không ở trong giác quan. ( Lacordaize )
    Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương. ( Tagore )
    Tình yêu của các chàng trai không nằm ở phía tim mà ở đôi mắt. ( Shakespeare )
    Được yêu, một sự kiện quan trọng biết bao! Yêu, càng trọng đại hơn nữa! Vì yêu, trái tim trở nên can đảm. Nó chỉ còn toàn những gì thuần khiết, chỉ dựa vào những gì cao thượng và lớn lao (Victor Hugo)
    Ai khổ vì yêu hãy yêu hơn nữa. Chết vì yêu là sống trong tình yêu. (Victor Hugo)
    …Em, chỉ mình em mới tạo cho anh cảm giác đang sống… Những người đàn ông khác bảo đã gặp được thiên thần nhưng anh đã thấy em và thế là đủ (George Moore)
    Thật thế, khó tìm ra được một tình yêu hoàn hảo. Để trở thành một người tình, bạn phải có liên tục sự tinh tế của một kẻ rất sáng suốt, sự linh động của một đứa trẻ, tính nhạy cảm của một nghệ sĩ, sự hiểu biết của một triết gia, sự thu nhận của một vị thánh, sự khoan dung của mộ học giả và lòng dũng cảm của một tín đồ. (Leo Buscaglia)
    Bạn đã yêu, đã nếm được mùi vị của ái tình..Đột nhiên, bạn thấy cái đẹp, sự hứng thú ở khắp nơi. Bạn không ngần ngại thể hiện tình yêu một cách say đắm, một cách dịu dàng, bằng ngôn từ và bằng sự im lặng. Và bạn thấy mình mạnh mẽ, khoan dung và đầy sinh khí. (George Weinberg)
    Cuộc sống thiếu tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu. (M.Gorki)
    Cuộc đời ngắn ngủi và chúng ta không bao giờ có đủ thời gian cho những con tim đồng cảm. Ôi! Hãy nhanh chóng yêu đi! Hãy nhanh chóng kết tình thân ái (Henry F. Amiel)
    Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
    Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.
    Tình yêu là khi bạn lấy đi tất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt, lãng mạn mà cuối cùng bạn vẫn biết rằng mình vẫn luôn nhớ về người đó
    Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.
    Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
    Tình yêu bắt đầu bằng cách yêu con người thật của họ, chứ không phải là yêu họ như yêu một bức tranh bạn vẽ ra, bằng không bạn chỉ yêu sự phản chiếu của chính bạn nơi họ.
    Bạn sẽ không tìm thấy được người lý tưởng nếu bạn có thể sống với người đó. Nhưng bạn đã tìm được một người lý tưởng nếu bạn không thể sống thiếu người đó.
    Mong sao bạn luôn yêu và luôn được yêu :)

Hòa Bình

Có nhiều người dành cả đời mình chỉ để tìm kiếm một tình yêu đích thực.

Có người chỉ mới quen qua vài ba câu chào vội vã đã yêu nhau.
    Tình yêu vốn dĩ là một thứ tình cảm kì lạ của con người, vừa lung linh vừa khó đoán.
    Bạn sẽ chẳng bao giờ có thể trả lời được rằng vì sao mình yêu người này nhưng lại từ chối người khác.
    Những lời giải thích đôi khi lại trở nên thừa thãi vì đơn giản yêu là yêu, thế thôi.

1. Có một ngày em hỏi anh rằng “Anh yêu em hay yêu cuộc sống của mình”, anh trả lời rằng “Anh yêu cuộc sống”. Thế là em bước đi nhưng em không bao giờ biết rằng em chính là cuộc sống của anh.
    2. Nếu anh là giọt nước mắt trong em, thì em sẽ khóc để anh lăn xuống chạm vào môi em. Nhưng nếu em là giọt nước mắt trong anh thì anh sẽ không bao giờ khóc bởi vì anh không muốn mất em.
    3. Bạn có thể mất một phút để cảm thấy thích một người, một giờ để mà thương một người, một ngày để mà yêu một người. Nhưng phải mất cả đời để quên một người.

4. Khi bạn gặp được một người có ý nghĩa đối với bạn, nhưng bạn biết rằng người đó sinh ra không phải dành cho bạn thì cách tốt nhất là hãy để họ ra đi.
    5. Biển sẽ trở thành bức tường ngăn cách anh và em, bầu trời xanh chỉ còn là nỗi nhớ. Cuộc đời này anh nguyện tồn tại chỉ vì em và anh không bao giờ muốn biết mất em đau khổ như thế nào.
    6. Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
    7. Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.
    8. Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Điều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.
    9. “Tình yêu không có lý do và mạnh hơn cả cái chết” – Thomas Mann
    10. Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
    11. Bạn sẽ không tìm thấy được người lý tưởng nếu bạn có thể sống với người đó. Nhưng bạn đã tìm được một người lý tưởng nếu bạn không thể sống thiếu người đó.

12. Bạn đã yêu, đã nếm được mùi vị của ái tình..Đột nhiên, bạn thấy cái đẹp, sự hứng thú ở khắp nơi. Bạn không ngần ngại thể hiện tình yêu một cách say đắm, một cách dịu dàng, bằng ngôn từ và bằng sự im lặng. Và bạn thấy mình mạnh mẽ, khoan dung và đầy sinh khí.
    13. Cuộc sống thiếu tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu.“Không có liều thuốc nào cho tình yêu ngoại trừ việc yêu nhiều hơn nữa” – Henry David Thoreau
    14. “Khi tình yêu cất lời, nó là tiếng nói của chúa trời làm cho thiên đường mơ mộng trong những giai diệu” – William Shakespeare
    15. Người ta có thể quyến rũ trái tim bằng sự gian dối, nhưng chỉ có thể chinh phục nó bằng sự chân thành.
    16. Có những khoảnh khắc trong cuộc đời khiến bạn nhờ người ta thật nhiều, đến nỗi bạn chỉ muốn chạy đến và ôm họ thật chặt . Hãy cho người đó biết bạn đă có suy nghĩ như thế!
    17. Chỉ khi bạn thật sự mong muốn ai đó được hạnh phúc, thậm chí hạnh phúc đó không phải dành cho bạn, bạn mới hiểu rằng bạn đã yêu người đó thật sự mất rồi.
    18. Tình yêu là một món quà – mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi.
    19. Tôi mong bạn có đủ hạnh phúc để trở lên ngọt ngào, có đủ thử thách để trở lên vững mạnh, có đủ nỗi buồn để bạn hiểu cuộc đời, có đủ niềm tin để bạn bước tới và có đủ tình yêu để dâng hiến cho đời.
    20. Anh cho em mượn bờ vai để em gục đầu khóc, mượn đôi tai để lắng nghe, đôi tay để em xiết chặt, đôi chân để đi cùng em. Nhưng anh không thể cho mượn trái tim mình vì nó đã thuộc về em mất rồi.
    21. Một điều đáng buồn trong cuộc sống là khi bạn gặp một người có nghĩa đối với bạn, để rồi cuối cùng nhận ra rằng họ sinh ra không phải để cho bạn và chỉ có thể để họ đi.
    Đi tìm chân lý của tình yêu, có câu nào dành cho bạn?

HN

mấy câu chúc này ý nghĩa quá, save vài câu để dành chúc mừng sinh nhật :D